ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนวัดมุจลินท์ ได้จัดกิจกรรมทางศาสนา ประจำเดือนมิถุนายน 2567 เพื่อให้เด็กปฐมวัยได้เรียนรู้เกี่ยวกับกิจกรรมทางศาสนา ประพฤติตนตามหลักคำสอนของพระพุทธศาสนาและทำกิจกรรมประจำวันที่ควรดำเนินการ เช่น การสอนเกี่ยวกับมารยาทชาวพุทธ การไหว้ การกราบพระ และการจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาดเก็บกวาดขยะ เป็นต้น
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/06/112992_0-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/06/113022-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/06/112996_0-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/06/112990_0-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/06/113004-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/06/112993_0-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/06/112994_0-1024x576.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/06/112991_0-1024x768.jpg)