วันที่ 19 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ จัดทำโครงการแห่เทียนพรรษา เพื่อส่งเสริมให้เด็ก เยาวชนและประชาชน ได้ร่วมกันทำกิจกรรมทางศาสนา สืบสานวัฒนธรรมประเพณีที่ดีงาม ส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรม และรณรงค์ให้ประชาชน ลดละเลิกอบายมุข เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดี โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาท้องถิ่น พนักงานส่วนตำบล พนักงานจ้าง อบต.มุจลินท์ คณะครู นักเรียนโรงเรียนวัดมุจลินท์ เข้าร่วมโครงการดังกล่าว ณ โรงเรียนวัดมุจลินท์ และวัดมุจลินทร์ หมู่ที่ 4 ตำบลมุจลินท์ อำเภอท่าวุ้ง จังหวัดลพบุรี
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/แห่เทียน19ก.ค.67_240723_12-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/แห่เทียน19ก.ค.67_240723_4-2-1024x668.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/แห่เทียน19ก.ค.67_240723_0.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/แห่เทียน19ก.ค.67_240723_4-3-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/แห่เทียน19ก.ค.67_240723_8-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/แห่เทียน19ก.ค.67_240723_6-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/แห่เทียน19ก.ค.67_240723_3-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/แห่เทียน19ก.ค.67_240723-1-1024x705.jpg)