วันที่ 25 กรกฎาคม 2567 นายมนต์ชัย บุญน้า นายกองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ประธานสภาท้องถิ่น สมาชิกสภาท้องถิ่น พนักงานส่วนตำบลและพนักงานจ้าง อบต.มุจลินท์ ร่วมกับคณะครู นักเรียนโรงเรียนวัดมุจลินท์ เจ้าหน้าที่รพ.สต.มุจลินท์ กำนันผู้ใหญ่บ้านและประชาชนตำบลมุจลินท์ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยจัดพิธีทำบุญตักบาตร (ข้าวสารอาหารแห้ง) พิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ณ โรงเรียนวัดมุจลินท์ ตำบลมุจลินท์ อำเภอท่าวุ้ง จังหวัดลพบุรี
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/วางพานพุ่มที่-รร_240725_113-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/วางพานพุ่มที่-รร_240725_110-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/วางพานพุ่มที่-รร_240725_132-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/วางพานพุ่มที่-รร_240725_163-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/วางพานพุ่มที่-รร_240725_149-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/วางพานพุ่มที่-รร_240725_144-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/วางพานพุ่มที่-รร_240725_104-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/07/วางพานพุ่มที่-รร_240725_116-1024x768.jpg)