ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนวัดมุจลินท์ ได้จัดกิจกรรมทางศาสนา ประจำเดือนมีนาคม 2567 เพื่อให้เด็กปฐมวัยได้เรียนรู้เกี่ยวกับกิจกรรมทางศาสนา ประพฤติตนตามหลักคำสอนของพระพุทธศาสนาและทำกิจกรรมประจำวันที่ควรดำเนินการ เช่น การสอนเกี่ยวกับมารยาทชาวพุทธ การไหว้ การกราบพระ และการจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาดเก็บกวาดขยะ เป็นต้น
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/03/14-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/03/13-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/03/20-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/03/21.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/03/22.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/03/1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/03/6-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/03/5-1-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/03/333.jpg)