วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ นำโดยนายมนต์ชัย บุญน้า นายกองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาท้องถิ่น และพนักงาน อบต.มุจลินท์ ได้จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ เนื่องในวันวิสาขบูชา ซึ่งวันต้นไม้ประจำปีของชาติ ในปีนี้ตรงกับวันที่ 22 พฤษภาคม 2567 จึงได้จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ บริเวณริมถนนสายพนังกั้นน้ำ หมู่ที่ 7 เพื่อฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติ สิ่งแวดล้อม เพิ่มพื้นที่สีเขียว อีกทั้งการปลูกต้นไม้ ยังเป็นการอนุรักษ์พันธุกรรมพืช เพิ่มแหล่งอาหาร และลดภาวะโลกร้อนอีกด้วย
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/2-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/4-2-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/3-2-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/7-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/8-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/9-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/11-2-1024x768.jpg)