ตามที่องค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ ได้ดำเนินการจัดเก็บขยะอันตราย ณ จุดรวบรวมขยะมูลฝอยอันตราย บริเวณศาลากลางหมู่บ้านทุกหมู่บ้าน วัด โรงเรียนในพื้นที่ตำบลมุจลินท์ เป็นประจำทุกวันที่ 5 ของทุกเดือนนั้น
วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ ได้รวบรวมขยะอันตรายที่ดำเนินการจัดเก็บมา และนำส่งให้แก่องค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี เพื่อนำไปกำจัดอย่างถูกวิธีต่อไป
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/2-5.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ขยะอันตราย-67_240531_10-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ขยะอันตราย-67_240531_8-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1-4-949x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ขยะอันตราย-67_240531_2-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ขยะอันตราย-67_240531_1_0-1024x768.jpg)