วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. นายมนต์ชัย บุญน้า นายกองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ เป็นประธานเปิดโครงการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในโรงเรียน ณ หอประชุมโรงเรียนวัดมุจลินท์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับโทษและพิษภัยจากยาเสพติด สร้างการรับรู้ สร้างภูมิคุ้มกันยาเสพติดแก่เด็กนักเรียนและเป็นการบูรณาการร่วมกันระหว่างหน่วยงานภาครัฐ ได้แก่ โรงเรียนวัดมุจลินท์ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลมุจลินท์และสถานีตำรวจภูธรท่าโขลงในการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/1-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/3-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/4-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/7-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/11-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/ยาเสพติด-ตั้งครรภ์_240213_155-1024x768.jpg)