วันที่ 13 มกราคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ ได้จัดทำโครงการวันเด็กแห่งชาติ เพื่อส่งเสริมให้เด็กได้เรียนรู้กฎระเบียบกติกาของสังคม รู้จักบทบาทหน้าที่ของเด็กที่ดี ส่งเสริมพัฒนาการด้านร่างกาย จิตใจ อารมณ์ สติปัญญา การเข้าสังคม ได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แสดงออกร่วมกับผู้อื่น เกิดความคิดริเริ่มสร้างสรรค์ โดยมีกิจกรรมการแสดงของเด็กเล็กศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนวัดมุจลินท์ การเล่นเกมส์ ตอบปัญหา กิจกรรมฝึกทักษะต่างๆ ณ ที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/1.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/วันเด็ก13มค_240116_12-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/วันเด็ก13มค_240116_6_0-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/วันเด็ก13มค_240116_6-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/วันเด็ก13มค_240116_2_2-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/2-1024x715.jpg)